Eskrima sa Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008

Mula sa Wikipediang Tagalog, ang malayang ensiklopedya
Tumalon sa: nabigasyon, hanapin
Eskrima sa
Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008
Fencing pictogram.svg
Épée   lalaki   babae
Kuponang épée lalaki
Plorete lalaki babae
Kuponang plorete babae
Sable lalaki babae
Kuponang sable lalaki babae
Fencing 2008.gif

Ang mga paligsahang eskrima sa Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008 sa Beijing ay ginanap noong Agosto 9 hanggang Agosto 17 sa Sentrong Kumbensiyon ng Luntiang Olimpiko.

Buod ng medalya[baguhin | baguhin ang batayan]

Talahanayan ng medalya[baguhin | baguhin ang batayan]

 Pos.  Bansa Ginto Pilak Tanso Kabuuan
1 Pransiya Pransiya (FRA) 2 2 0 4
2 Italya Italya (ITA) 2 0 5 7
3 Alemanya Alemanya (GER) 2 0 0 2
4 Estados Unidos Estados Unidos (USA) 1 3 2 6
5 Republikang Popular ng Tsina Republikang Popular ng Tsina (CHN) 1 1 0 2
6 Ukranya Ukranya (UKR) 1 0 0 1
6 Rusya Rusya (RUS) 1 0 0 1
8 Rumanya Rumanya (ROU) 0 1 1 2
9 Hapon Hapon (JPN) 0 1 0 1
9 Timog Korea Timog Korea (KOR) 0 1 0 1
9 Polonya Polonya (POL) 0 1 0 1
12 Espanya Espanya (ESP) 0 0 1 1
12 Unggarya Unggarya (HUN) 0 0 1 1
Kabuuan 10 10 10 30

Kaganapang panlalaki[baguhin | baguhin ang batayan]

Kaganapan Ginto Pilak Tanso
Pangisahan Épée Italya Matteo Tagliariol
Italya (ITA)
Pransiya Fabrice Jeannet
Pransiya (FRA)
Espanya José Luis Abajo
Espanya (ESP)
Kuponang épée Pransiya Pransiya (FRA)
Fabrice Jeannet
Jérôme Jeannet
Ulrich Robeiri
Polonya Polonya (POL)
Robert Andrzejuk
Tomasz Motyka
Adam Wiercioch
Radosław Zawrotniak
Italya Italya (ITA)
Stefano Carozzo
Diego Confalonieri
Alfredo Rota
Matteo Tagliariol
Pangisahang Plorete Alemanya Benjamin Kleibrink
Alemanya (GER)
Hapon Yuki Ota
Hapon (JPN)
Italya Salvatore Sanzo
Italya (ITA)
Pangisahang Sable Republikang Popular ng Tsina Zhong Man
Republikang Popular ng Tsina (CHN)
Pransiya Nicolas Lopez
Pransiya (FRA)
Rumanya Mihai Covaliu
Rumanya (ROU)
Kuponang sable Pransiya Pransiya (FRA)
Julien Pillet
Boris Sanson
Nicolas Lopez
Estados Unidos Estados Unidos (USA)
Tim Morehouse
Jason Rogers
Keeth Smart
James Williams
Italya Italya (ITA)
Aldo Montano
Luigi Tarantino
Giampiero Pastore
Diego Occhiuzzi

Kaganapang pambabae[baguhin | baguhin ang batayan]

Event Ginto Pilak Tanso
Pangisahan Épée Alemanya Britta Heidemann
Alemanya (GER)
Rumanya Ana Maria Brânză
Rumanya (ROU)
Unggarya Ildikó Mincza-Nébald
Unggarya (HUN)
Pangisahang Plorete Italya Valentina Vezzali
Italya (ITA)
Timog Korea Nam Hyun-Hee
Timog Korea (KOR)
Italya Margherita Granbassi
Italya (ITA)
Kuponang plorete Rusya Rusya (RUS)
Svetlana Boiko
Aida Chanaeva
Victoria Nikichina
Evgenia Lamonova
Estados Unidos Estados Unidos (USA)
Emily Cross
Hanna Thompson
Erinn Smart
Italya Italya (ITA)
Valentina Vezzali
Giovanna Trillini
Margherita Granbassi
Ilaria Salvatori
Pangisahang Sable Estados Unidos Mariel Zagunis
Estados Unidos (USA)
Estados Unidos Sada Jacobson
Estados Unidos (USA)
Estados Unidos Becca Ward
Estados Unidos (USA)
Kuponang sable Ukranya Ukranya (UKR)
Olha Zhovnir
Olga Kharlan
Halyna Pundyk
Olena Khomrova
Republikang Popular ng Tsina Republikang Popular ng Tsina (CHN)
Bao Yingying
Huang Haiyang
Ni Hong
Tan Xue
Estados Unidos Estados Unidos (USA)
Sada Jacobson
Becca Ward
Mariel Zagunis

Mga kaganapan[baguhin | baguhin ang batayan]

0 sets of medals will be awarded in the following events: Ang mga 10 kaganapan ng medalya ay igagawad sa mga sumusunod na kaganapan:

  • Pangisahang Épée (Panlalaki)
  • Pangisahang Épée (Pambabae)
  • Pangisahang Plorete (Panlalaki)
  • Pangisahang Plorete (Pambabae)
  • Pangisahang Sable (Panlalaki)
  • Pangisahang Sable (Pambabae)
  • Kuponang Épée (Panlalaki)
  • Kuponang Plorete (Pambabae)
  • Kuponang Sable (Panlalaki)
  • Kuponang Sable (Pambabae)

Anyo ng paligsahan[baguhin | baguhin ang batayan]

Ang paligsahang Eskrima sa Palarong Olimpiko ay binubuo ng isang pangisahang pag-aalis na paligsahan. Ang mga 2 natalo sa timpalak na laro ay mag-eeskrima para sa tansong medalya.

Talatakdaan ng Paligsahan[baguhin | baguhin ang batayan]

Lahat ng mga oras ay nasa Pamantayang Oras ng Tsina (UTC+8)


Sabado, 9 Agosto 2008[baguhin | baguhin ang batayan]

Pambabaeng Pangisahang Sable
Oras Yugto
10:00-11:00 Yugto ng 64
11:00-12:30 Yugto ng 32
12:30-13:20 Yugto ng 16
13:20-13:45 Kwarterpinal
19:00-19:20 Timpalak na laro 1
19:20-19:40 Timpalak na laro 2
19:50-20:10 Labanang Pangmedalyang Tanso
20:10-20:30 Labanang Pangmedalyang Ginto


Linggo, 10 Agosto 2008[baguhin | baguhin ang batayan]

Panlalaking Pangisahang Epee
Oras Yugto
10:00-11:30 Yugto ng 64
11:30-13:30 Yugto ng 32
13:30-14:30 Yugto ng 16
14:30-15:00 Kwarterpinal
19:00-19:30 Timpalak na laro 1
19:30-20:00 Timpalak na laro 2
20:10-20:40 Labanang Pangmedalyang Tanso
20:40-21:10 Labanang Pangmedalyang Ginto


Lunes, 11 Agosto 2008[baguhin | baguhin ang batayan]

Pambabaeng Pangisahang Plorete
Oras Yugto
10:00-11:30 Yugto ng 64
11:30-13:30 Yugto ng 32
13:30-14:30 Yugto ng 16
14:30-15:00 Kwarterpinal
19:00-19:30 Timpalak na laro 1
19:30-20:00 Timpalak na laro 2
20:10-20:40 Labanang Pangmedalyang Tanso
20:40-21:10 Labanang Pangmedalyang Ginto


Martes, 12 Agosto 2008[baguhin | baguhin ang batayan]

Panlalaking Pangisahang Sable
Oras Yugto
10:00-11:00 Yugto ng 64
11:00-12:30 Yugto ng 32
12:30-13:20 Yugto ng 16
13:20-13:45 Kwarterpinal
19:00-19:20 Timpalak na laro 1
19:20-19:40 Timpalak na laro 2
19:50-20:10 Labanang Pangmedalyang Tanso
20:10-20:30 Labanang Pangmedalyang Ginto


Miyerkules, 13 Agosto 2008[baguhin | baguhin ang batayan]

Panlalaking Pangisahang Plorete
Oras Yugto
10:00-11:30 Yugto ng 32
11:30-12:40 Yugto ng 16
12:40-13:10 Kwarterpinal
18:00-18:30 Timpalak na laro 1
18:30-19:00 Timpalak na laro 2
20:00-20:30 Labanang Pangmedalyang Tanso
21:00-21:30 Labanang Pangmedalyang Ginto


Miyerkules, 13 Agosto 2008[baguhin | baguhin ang batayan]

Pambabaeng Pangisahang Epee
Oras Yugto
13:30-15:00 Yugto ng 32
15:00-16:10 Yugto ng 16
16:10-16:40 Kwarterpinal
19:00-19:30 Timpalak na laro 1
19:30-20:00 Timpalak na laro 2
20:30-21:00 Labanang Pangmedalyang Tanso
21:30-22:00 Labanang Pangmedalyang Ginto


Huwebes, 14 Agosto 2008[baguhin | baguhin ang batayan]

Pambabaeng Kuponang Sable
Oras Yugto
9:30-10:40 Kwarterpinal
10:40-11:40 Kaurian 5-8
11:40-12:50 Timpalak na laro
12:50-13:50 Kaurian 5-8
18:00-19:00 Labanang Pangmedalyang Tanso
19:00-20:00 Labanang Pangmedalyang Ginto


Biyernes, 15 Agosto 2008[baguhin | baguhin ang batayan]

Panlalaking Kuponang Epee
Oras Yugto
9:00-11:00 Yugto ng 16
11:00-12:30 Kwarterpinal
12:30-14:00 Kaurian 5-8
14:00-15:30 Timpalak na laro
15:30-16:50 Kaurian 5-8
18:00-19:30 Labanang Pangmedalyang Tanso
19:30-21:00 Labanang Pangmedalyang Ginto


Sabado, 16 Agosto 2008[baguhin | baguhin ang batayan]

Pambabae Kuponang Plorete
Oras Yugto
9:00-10:30 Kwarterpinal
10:30-12:00 Kaurian 5-8
12:00-13:30 Timpalak na laro
13:30-14:50 Kaurian 5-8
18:00-19:30 Labanang Pangmedalyang Tanso
19:30-21:00 Labanang Pangmedalyang Ginto


Linggo, 17 Agosto 2008[baguhin | baguhin ang batayan]

Panlalaking Kuponang Sable
Oras Yugto
9:30-10:40 Kwarterpinal
10:40-11:40 Kaurian 5-8
11:40-12:50 Timpalak na laro
12:50-13:50 Kaurian 5-8
18:00-19:00 Labanang Pangmedalyang Tanso
19:00-20:00 Labanang Pangmedalyang Ginto