Paglulunday sa Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008

Mula sa Wikipediang Tagalog, ang malayang ensiklopedya
Tumalon sa: nabigasyon, hanapin
Paglulunday sa
Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008
Tubig-patag
Canoeing (flatwater) pictogram.svg
C-1 500 m   lalaki  
C-1 1000 m lalaki
C-2 500 m lalaki
C-2 1000 m lalaki
K-1 500 m lalaki babae
K-1 1000 m lalaki
K-2 500 m lalaki babae
K-2 1000 m lalaki
K-4 500 m babae
K-4 1000 m lalaki
Islalom
Canoeing (slalom) pictogram.svg
C-1 lalaki
C-2 lalaki
K-1 lalaki babae
Canoe-Kayak Slalom 2008.gif
Canoe-Kayak Flatwater 2008.gif

Ang mga paligsahang Paglulunday sa Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008 ng Beijing ay gaganapin sa mula Agosto 11 hanggang Agosto 23 sa Liwasang Olimpiko ng Pagsasagwan-Paglulunday ng Shunyi sa Beijing.

Mga kaganapang islalom[baguhin]

Ang mga 4 na pangkat ng mga medalya ay igagawad sa mga sumusunod na kaganapan:

  • K-1 Lalaki
  • C-1 Lalaki
  • C-2 Lalaki
  • K-1 Babae

Mga kaganapang tubig-patag[baguhin]

Ang mga 12 na pangkat ng mga medalya ay igagawad sa mga sumusunod na kaganapan:

  • K-1 500m Lalaki
  • K-1 1000m Lalaki
  • K-2 500m Lalaki
  • K-2 1000m Lalaki
  • K-4 1000m Lalaki
  • C-1 500m Lalaki
  • C-1 1000m Lalaki
  • C-2 500m Lalaki
  • C-2 1000m Lalaki
  • K-1 500m Babae
  • K-2 500m Babae
  • K-4 500m Babae

Talatakdaan ng kaganapan - Islalom[baguhin]

Ang lahat ng oras ay Pamantayang Oras ng Tsina (UTC+8)


Petsa Oras Kaganapan
Lunes Agosto 11 2008 15:00 - 18:40 Karera ng Pangisahang Paglulunday na C1 (Panlalaki) - Angkas 1
Karera ng Pangisahang Kayak K1 (Panlalaki) - Angkas 1
Karera ng Pangisahang Paglulunday na C1 (Panlalaki) - Angkas 2
Karera ng Pangisahang Kayak K1 (Panlalaki) - Angkas 2


Petsa Oras Kaganapan
Martes Agosto 12 2008 15:40 - 18:50 Pangisahang Paglulunday na C1 (Panlalaki) - Timpalak na laro
Karera ng Pangisahang Kayak K1 (Panlalaki) - Timpalak na laro
Paglulunday na C1 (Panlalaki) Huling laro
Pangisahang Kayak K1 (Panlalaki) Huling laro


Petsa Oras Kaganapan
Miyerkules Agosto 13 2008 15:00 - 18:30 Karera ng Pandalawahang Paglulunday na C2 (Panlalaki) - Angkas 1
Karera ng Pangisahang Kayak K1 (Pambabae) - Angkas 1
Karera ng Pandalawahang Paglulunday na C2 (Panlalaki) - Angkas 2
Karera ng Pangisahang Kayak K1 (Pambabae) - Angkas 2


Petsa Oras Kaganapan
Huwebes Agosto 14 2008 15:40 - 18:00 Pandalawahang Paglulunday na C2 (Panlalaki) - Timpalak na laro
Pangisahang Kayak K1 (Pambabae) - Timpalak na laro
Pandalawahang Paglulunday na C2 (Panlalaki) - Huling laro
Pangisahang Kayak K1 (Pambabae) - Huling laro

Talatakdaan ng kaganapan - Tubig-patag[baguhin]

Ang lahat ng oras ay Pamantayang Oras ng Tsina (UTC+8)

Lunes, Agosto 18, 2008[baguhin]

Oras Kaganapan Yugto
15:30-15:55 Panlalaking K1 1000m Karera
16:00-16:25 Panlalaking C1 1000m Karera
16:30-16:45 Pambabaeng K4 500m Karera
16:50-17:05 Panlalaking K2 1000m Karera
17:10-17:25 Panlalaking C2 1000m Karera
17:30-17:45 Panlalaking K4 1000m Karera

Martes, Agosto 19, 2008[baguhin]

Oras Kaganapan Yugto
15:30-16:05 Panlalaking K1 500m Karera
16:10-16:35 Panlalaking C1 500m Karera
16:40-17:05 Pambabaeng K1 500m Karera
17:10-17:35 Panlalaking K2 500m Karera
17:40-17:55 Panlalaking C2 500m Karera
18:00-18:15 Pambabaeng K2 500m Karera

Miyerkules, Agosto 20, 2008[baguhin]

Oras Kaganapan Yugto
15:30-15:45 Panlalaking K1 1000m Timpalak na laro
15:50-16:05 Panlalaking C1 1000m Timpalak na laro
16:10-16:15 Pambabaeng K4 500m Timpalak na laro
16:20-16:25 Panlalaking K2 1000m Timpalak na laro
16:30-16:35 Panlalaking C2 1000m Timpalak na laro
16:40-16:45 Panlalaking K4 1000m Timpalak na laro

Huwebes, Agosto 21, 2008[baguhin]

Oras Kaganapan Yugto
15:30-15:55 Panlalaking K1 500m Timpalak na laro
16:00-16:15 Panlalaking C1 500m Timpalak na laro
16:20-16:35 Pambabaeng K1 500m Timpalak na laro
16:40-16:55 Panlalaking K2 500m Timpalak na laro
17:00-17:05 Panlalaking C2 500m Timpalak na laro
17:10-17:15 Pambabaeng K2 500m Timpalak na laro

Biyernes, Agosto 22, 2008[baguhin]

Oras Kaganapan Yugto
15:30-15:35 Panlalaking K1 1000m Huling laro
15:45-15:50 Panlalaking C1 1000m Huling laro
16:20-16:25 Pambabae K4 500m Huling laro
16:35-16:40 Panlalaking K2 1000m Huling laro
17:05-17:10 Panlalaking C2 1000m Huling laro
17:20-17:25 Panlalaking K4 1000m Huling laro

Sabado, Agosto 23, 2008[baguhin]

Oras Kaganapan Yugto
15:30-15:35 Panlalaking K1 500m Huling laro
15:45-15:50 Panlalaking C1 500m Huling laro
16:20-16:25 Pambabae K1 500m Huling laro
16:35-16:40 Panlalaking K2 500m Huling laro
17:05-17:10 Panlalaking C2 500m Huling laro
17:20-17:25 Pambabae K2 500m Huling laro

Buod ng medalya[baguhin]

Talahanayan ng medalya[baguhin]

 Pos.  Bansa Ginto Pilak Tanso Kabuuan
2 Eslobakya Eslobakya (SVK) 3 1 0 4
1 Alemanya Alemanya (GER) 3 1 1 5
6 Australya Australya (AUS) 0 1 3 4
7 Republikang Tseko Republikang Tseko (CZE) 0 1 0 1
7 Pransiya Pransiya (FRA) 0 1 0 1
5 Gran Britanya Gran Britanya (GBR) 1 1 0 2
12 Austria Austria (AUT) 0 0 1 1
12 Rusya Rusya (RUS) 0 0 1 1
12 Togo Togo (TOG) 0 0 1 1
3 Unggarya Unggarya (HUN) 2 1 1 4
7 Espanya Espanya (ESP) 0 1 0 1
12 Kanada Kanada (CAN) 0 0 1 1
4 Belarus Belarus (BLR) 2 0 0 2
7 Noruwega Noruwega (NOR) 0 1 0 1
7 Dinamarka Dinamarka (DEN) 0 1 0 1
12 Italya Italya (ITA) 0 0 1 1
Kabuuan 10 10 10 30

Tubig-patag[baguhin]

Lalaki
Kaganapan Ginto Pilak Tanso
C-1 500 metro Rusya Maxim Opalev
Rusya (RUS)
Espanya David Cal
Espanya (ESP)
Ukranya Iurii Cheban
Ukranya (UKR)
C-1 1000 metro Unggarya Attila Vajda
Unggarya (HUN)
Espanya David Cal
Espanya (ESP)
Kanada Thomas Hall
Kanada (CAN)
C-2 500 metro Republikang Popular ng Tsina Republikang Popular ng Tsina (CHN)
Meng Guanliang
Yang Wenjun
Rusya Rusya (RUS)
Sergey Ulegin
Alexander Kostoglod
Alemanya Alemanya (GER)
Christian Gille
Thomasz Wylenzek
C-2 1000 metro Belarus Belarus (BLR)
Andrei Bahdanovich
Aliaksandr Bahdanovich
Alemanya Alemanya (GER)
Christian Gille
Tomasz Wylenzek
Unggarya Unggarya (HUN)
György Kozmann
Tamás Kiss
K-1 500 metro Australya Ken Wallace
Australya (AUS)
Kanada Adam Van Koeverden
Kanada (CAN)
Gran Britanya Tim Brabants
Gran Britanya (GBR)
K-1 1000 metro Gran Britanya Tim Brabants
Gran Britanya (GBR)
Noruwega Eirik Verås Larsen
Noruwega (NOR)
Australya Ken Wallace
Australya (AUS)
K-2 500 metro Espanya Espanya (ESP)
Saul Craviotto
Carlos Perez
Alemanya Alemanya (GER)
Ronald Rauhe
Tim Wieskotter
Belarus Belarus (BLR)
Raman Piatrushenka
Vadzim Makhneu
K-2 1000 metro Alemanya Alemanya (GER)
Martin Hollstein
Andreas Ihle
Dinamarka Dinamarka (DEN)
Kim Wraae Knudsen
René Holten Poulsen
Italya Italya (ITA)
Andrea Facchin
Antonio Massimiliano Scaduto
K-4 1000 metro Belarus Belarus (BLR)
Raman Piatrushenka
Aliaksei Abalmasau
Artur Litvinchuk
Vadzim Makhneu
Eslobakya Eslobakya (SVK)
Richard Riszdorfer
Michal Riszdorfer
Erik Vlček
Juraj Tarr
Alemanya Alemanya (GER)
Lutz Altepost
Norman Brockl
Torsten Eckbrett
Bjorn Hogel Goldschmidt
Babae
Kaganapan Ginto Pilak Tanso
K-1 500 metro Ukranya Inna Osupenko-Radomska
Ukranya (UKR)
Italya Josefa Idem
Italya (ITA)
Alemanya Katrin Wagner-Augustin
Alemanya (GER)
K-2 500 metro Unggarya Unggarya (HUN)
Katalin Kovacs
Natasa Janics
Polonya Polonya (POL)
Beata Mikolajczyk
Aneta Konieczna
Pransiya Pransiya (FRA)
Marie Delattre
Anne-Laure Viard
K-4 500 metro Alemanya Alemanya (GER)
Fanny Fischer
Nicole Reinhardt
Katrin Wagner-Augustin
Conny Wassmuth
Unggarya Unggarya (HUN)
Katalin Kovács
Gabriella Szabó
Danuta Kozák
Natasa Janics
Australya Australya (AUS)
Lisa Oldenhof
Hannah Davis
Chantal Meek
Lyndsie Fogarty

Islalom[baguhin]

Kaganapan Ginto Pilak Tanso
Panlalaking C-1 Eslobakya Michal Martikán
Eslobakya (SVK)
Gran Britanya David Florence
Gran Britanya (GBR)
Australya Robin Bell
Australya (AUS)
Panlalaking C-2 Eslobakya Pavol Hochschorner
at Peter Hochschorner
Eslobakya (SVK)
Republikang Tseko Jaroslav Volf
at Ondřej Štěpánek
Republikang Tseko (CZE)
Rusya Mikhail Kuznetsov
at Dmitry Larionov
Rusya (RUS)
Panlalaking K-1 Alemanya Alexander Grimm
Alemanya (GER)
Pransiya Fabien Lefevre
Pransiya (FRA)
Togo Benjamin Boukpeti
Togo (TOG)
Pambabaeng K-1 Eslobakya Elena Kaliská
Eslobakya (SVK)
Australya Jacqueline Lawrence
Australya (AUS)
Austria Violetta Oblinger-Peters
Austria (AUT)

Mga sanggunian[baguhin]