Distritong pambatas ng Tarlac

Mula sa Wikipediang Tagalog, ang malayang ensiklopedya
Jump to navigation Jump to search
Ang artikulong ito ay bahagi ng seryeng:
Politika at pamahalaan ng
Pilipinas

Ang mga Distritong Pambatas ng Lalawigan ng Tarlac, Una, Pangalawa at Pangatlo ang mga kinatawan ng lalawigan ng Tarlac sa mababang kapulungan ng Pilipinas. Ang lalawigan ng Tarlac ay nahahati sa dalawang distritong pambatas hanggang 1972. Bahagi ito ng kinakatawan ng ikatlong rehiyon mula taong 1978 hanggang 1984 at mula 1984 hanggang 1986 nakapaghalal ito ng 2 assemblymen at-large. Taong 1986 nahati muli ito sa tatlong distritong pambatas.

Unang Distrito[baguhin | baguhin ang batayan]

Period Representative
1st Philippine Legislature
1907–1909
Melecio Cojuangco
2nd Philippine Legislature
1909–1912
Mauricio Ilagan
3rd Philippine Legislature
1912–1916
Luis Morales
4th Philippine Legislature
1916–1919
5th Philippine Legislature
1919–1922
6th Philippine Legislature
1922–1925
Gregorio M. Bañaga
7th Philippine Legislature
1925–1928
Sisenando Palarca
8th Philippine Legislature
1928–1931
Gregorio M. Bañaga
9th Philippine Legislature
1931–1934
Alfonso A. Pablo
10th Philippine Legislature
1934–1935
Jose Cojuangco
1st National Assembly
1935–1938
2nd National Assembly
1938–1941
3rd National Assembly
1941–1946
1st Congress
1946–1949
Jose J. Roy
2nd Congress
1949–1953
3rd Congress
1953–1957
4th Congress
1957–1961
5th Congress
1961–1965
Jose S. Cojuangco, Jr.
6th Congress
1965–1969
7th Congress
1969–1972
Eduardo M. Cojuangco, Jr.
8th Congress
1987–1992
Jose S. Cojuangco, Jr.
9th Congress
1992–1995
10th Congress
1995–1998
11th Congress
1998–2001
Gilberto C. Teodoro, Jr.
12th Congress
2001–2004
13th Congress
2004–2007
14th Congress
2007–2010
Monica Louie Prieto-Teodoro

Ikalawang Distrito[baguhin | baguhin ang batayan]

Period Representative
1st Philippine Legislature
1907–1909
Aurelio Pineda
2nd Philippine Legislature
1909–1912
Marciano Barrera
3rd Philippine Legislature
1912–1916
Jose Espinosa
4th Philippine Legislature
1916–1919
Cayetano Rivera
5th Philippine Legislature
1919–1922
Benigno Aquino Sr.
6th Philippine Legislature
1922–1925
7th Philippine Legislature
1925–1928
8th Philippine Legislature
1928–1931
Jose G. Domingo
9th Philippine Legislature
1931–1934
10th Philippine Legislature
1934–1935
Feliciano B. Gardiner
1st National Assembly
1935–1938
Benigno Aquino Sr.
2nd National Assembly
1938–1941
Jose Urquico
3rd National Assembly
1941–1946
Benigno Aquino Sr.
1st Congress
1946–1949
Alejandro Simpaoco
2nd Congress
1949–1953
Jose Y. Feliciano
3rd Congress
1953–1957
Constancio E. Castañeda
4th Congress
1957–1961
5th Congress
1961–1965
6th Congress
1965–1969
Jose_Yap
7th Congress
1969–1972
8th Congress
1987–1992
9th Congress
1992–1995
10th Congress
1995–1998
11th Congress
1998–2001
Benigno Simeon C. Aquino III
12th Congress
2001–2004
13th Congress
2004–2007
14th Congress
2007–2010
Jose_Yap

Ikatlong Distrito[baguhin | baguhin ang batayan]

Period Representative
8th Congress
1987–1992
Herminio S. Aquino
9th Congress
1992–1995
10th Congress
1995–1998
11th Congress
1998–2001
Jesli A. Lapus, Jr. [1]
12th Congress
2001–2004
13th Congress
2004–2007
14th Congress
2007–2010
Jeci A. Lapus
1. ^  Naluklok na kalihim ng Kagawaran ng Edukasyon noong ika-24 ng Hulyo taong 2006.

At-Large (defunct)[baguhin | baguhin ang batayan]

Period Assemblyman
National Assembly
1943–1944
Benigno Aquino, Sr.
Sergio L. Aquino
Regular Batasang Pambansa
1984–1986
Homobono C. Sawit
Mercedes C. Teodoro

Sanggunian[baguhin | baguhin ang batayan]

  • Philippine House of Representatives Congressional Library